23/05/2024
Huyện ủy Đô Lương bồi dưỡng, cập nhật kiến thức cho cán bộ lãnh đạo, quản lý năm 2024
Thực hiện Quy định số 164-QĐ/TW ngày 01/02/2013 của Bộ Chính trị về chế độ bồi dưỡng, cập nhật kiến thức đối với cán bộ lãnh đạo quản lý các cấp; Quyết định số 1979-QĐ/HVCTQG ngày 19/5/2021 của Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh ban hành chương trình bồi dưỡng, cập nhật kiến thức cho cán bộ thuộc diện Ban Thường vụ Huyện ủy, Quận ủy, Thị ủy, Thành ủy thuộc tỉnh và tương đương quản lý; Thực hiện chương trình công tác toàn khóa của Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Đô Lương nhiệm kỳ 2020 – 2025, sáng ngày 21/5, tại Trung tâm Chính trị huyện, Huyện ủy Đô Lương phối hợp với Trường Chính trị tỉnh khai giảng lớp bồi dưỡng cập nhật kiến thức cho cán bộ thuộc diện Ban Thường vụ Huyện ủy quản lý.
Toàn cảnh lớp bồi dưỡng
Về dự khai mạc lớp bồi dưỡng có đồng chí Bùi Duy Đông- Tỉnh ủy viên – Bí thư Huyện ủy, đồng chí Ngô Bá Cường – Trưởng khoa xây dựng Đảng- Trường Chính trị tỉnh; đồng chí Nguyễn Minh Hạnh – Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy- Trưởng Ban Tuyên giáo, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện. Thành phần tham dự lớp bồi dưỡng bao gồm các đồng chí: Bí thư, Phó Bí thư các Đảng bộ, Chi bộ, Thủ trưởng các cơ quan, đơn vị, trường học.
Các đại biểu dự khai mạc lớp bồi dưỡng
Đồng chí Bùi Duy Đông – Tỉnh ủy viên- Bí thư Huyện ủy khai mạc lớp tập huấn, nhấn mạnh đây là lớp tập huấn có nhiều nội dung quan trọng, thiết thực đối với đội ngũ cán bộ lãnh đạo, quản lý.
Trong thời gian 3 ngày các học viên sẽ được tiếp thu các chuyên đề về: Xây dựng, chỉnh đốn Đảng trong sạch, vững mạnh, nâng cao năng lực lãnh đạo, cầm quyền của Đảng trong giai đoạn hiện nay; Hệ thống chính trị ở cơ sở với công tác bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng, đấu tranh phản bác với các quan điểm sai trái thù địch trong tình hình mới; Cải cách nền hành chính ở địa phương theo tinh thần xây dựng nhà nước kiến tạo, phát triển, liêm chính, hành động, phục vụ nhân dân; Công tác phòng, chống tham nhũng ở địa phương hiện nay; Hoàn thiện đồng bộ thể chế phát triển bền vững, phát triển kinh tế thị trường định hướng xã hội chủ nghĩa; Xây Dựng Nông thôn mới Nâng cao và nông thôn mới kiểu mẫu hiện nay.
Đồng chí Ngô Bá Cường – Trưởng khoa xây dựng Đảng – Trường Chính trị tỉnh truyền đạt nội dung tập huấn. Ảnh: Ngọc Phương
Nội dung các chuyên đề do các giảng viên là lãnh đạo các khoa: Xây dựng Đảng, Lý luận cơ sở, Nhà nước và Pháp luật của Trường Chính trị tỉnh trực tiếp truyền đạt.
Ngọc Phương