04/06/2024
LĐLĐ Đô Lương: tổ chức chương trình “Bữa cơm Công đoàn và giải nhiệt mùa hè cho người lao động”
Trưa ngày 1/6, Liên đoàn Lao động huyện Đô Lương phối hợp với Công ty TNHH Kido Vinh tổ chức Chương trình “Bữa cơm Công đoàn và giải nhiệt mùa hè”. Tham dự Chương trình có đồng chí Nguyễn Thị Hương Thủy – Chủ tịch LĐLĐ huyện; Ban Giám đốc Công ty TNHH Kido Vinh.
Đoàn tham quan khu làm việc của cán bộ, công nhân Công ty TNHH Kido Vinh.
Trước đó, đoàn đã tham quan tại các khu vực làm việc của cán bộ, công nhân của Công ty TNHH Kido Vinh.
Chương trình bữa cơm Công đoàn được LĐLĐ huyện Đô Lương phối hợp tổ chức với 3.365 suất, chia làm 2 ca, mỗi suất cơm trị giá 55 ngàn đồng. Khẩu phần bữa ăn được bổ sung thêm nhiều món đảm bảo đủ chất dinh dưỡng và nước ngọt.
Đồng chí Nguyễn Thị Hương Thủy – Chủ tịch LĐLĐ huyện tham gia chương trình “Bữa cơm công đoàn và giải nhiệt mùa hè cho người lao động” tại KIDO Vinh
Ngoài chương trình này, trong tháng công nhân năm nay, LĐLĐ còn tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa hướng về cơ sở như: khởi công làm nhà cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, trao quà cho đoàn viên khó khăn, thành lập công đoàn cơ sở. Tổ chức các hoạt động thể dục thể thao, chào cờ thứ 2 đầu tuần…
Hơn 3.300 suất săn được tổ chức cho công nhân tại công ty may KIDO Vinh
Đây là hoạt động thiết thực, ý nghĩa nhằm động viên, khích lệ tinh thần thi đua lao động, sản xuất của CNLĐ; đồng thời thể hiện vai trò, trách nhiệm của cấp ủy, tổ chức Công đoàn huyện Đô Lương trong việc quan tâm, chăm lo quyền, lợi ích hợp pháp, chính đáng của đoàn viên, người lao động trên địa bàn.
Hồng Sơn