02/02/2024
Đồng chí Trần Văn Long thăm và tặng quà tết cho gia đình chính sách và trẻ em có hoàn cảnh khó khăn
Nhân dịp chuẩn bị đón Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, sáng ngày 31/1 đồng chí Trần Văn Long – Ủy viên Ban thường vụ, Chủ nhiệm UBKT Huyện ủy đã về thăm, tặng quà và chúc tết 18 gia đình chính sách, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn ở các xã Yên Sơn, Văn Sơn và Thịnh Sơn. Cùng đi có các đồng chí lãnh đạo Văn phòng UBND huyện và Phong LĐTB & XH huyện.
Tại xã Yên Sơn, đồng chí Trần Văn Long và đoàn đã đến thăm, chúc tết và tặng quà cho bà Tăng Thị Lâm ở xóm Hoa Trường, Phan Thị Mai và Nguyễn Đức Lượng ở xóm Hương Quang – Là đối tượng thân nhân Liệt sỹ và Thương, bệnh binh. Thăm và tặng quà cho cháu Trần Văn Tiến, Trần Việt An và Thái Bá Tấn Phát – Là trẻ em khuyết tật, bị bệnh hiểm nghèo và hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tại xã Văn Sơn, đồng chí Trần Văn Long và đoàn đã đến thăm, chúc tết và tặng quà cụ Nguyễn Anh Việt ở xóm 1, Bùi Hữu Ngọc ở xóm 3 và Trương Công Thảo ở xóm 5 – Là đối thượng chính sách, Thương Bệnh binh. Thăm và tặng quà cho các trẻ em nghèo, có hoàn cảnh khó khăn là em Nguyễn Quốc Hải Yến, Lê Đình Bách và Nguyễn Xuân Quang.
Tại xã Thịnh Sơn, đồng chí Trần Văn Long và đoàn đã đến thăm và tặng quà cho các gia đình chính sách, người có công là : Ông Hoàng Xuân Lộc ở xóm Yên Thế, Thái Khắc Triển – xóm Hội Tâm và Phùng Văn Thợi – xơm Thịnh Tâm. Đến thăm và tặng quà cho gia đình các cháu có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn là: Cháu Đặng Đức Tuấn, Thái Thị Như Ý và Bùi Khánh Linh..
Thay mặt lãnh đạo huyện, đồng chí Trần Văn Long đã trao các suất quà tết của Thường trực Huyện ủy – HĐND – UBND – UBMTTQ huyện Đô Lương đến các đối tượng. Mỗi suất quà trị giá 1,3 triệu đồng, bao gồm 1 túi qùa và 1 triệu đồng tiền mặt. Đồng chí Trấn Văn Long cũng gửi lời chức mừng sức khỏe, chúc gia đình các đối tượng vui Tết đón Xuân Giap Thìn năm 2024 vui vẻ, an lành và hạnh phúc. Đây là những món quà tình nghĩa thể hiện đạo lý uồng nước nhớ nguồn và là tinh thần trách nhiệm của các cấp ủy Đảng chính quyền huyện Đô Lương đối với các đối tượng có công với Cách mạng, các trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Đô Lương.
Huy Khôi