Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam xã Trung Sơn tổ chức Đại hội LHTN Việt Nam xã lần thứ VI nhiệm kỳ 2024 – 2029.
Sáng ngày 3/3/2024, Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam xã Trung Sơn tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024- 2029. Về tham dự có đồng chí Nguyễn Tất Hùng – PBT Huyện đoàn, Phó chủ tịch Hội LHTN huyện Đô Lương; Các đồng chí lãnh đạo xã Trung Sơn; Đại diện các đơn vị đóng quân trên địa bàn, Hội LHTN các xã trong cụm và 45 Đại biểu ưu tú trong phong trào hoạt động hội LHTN xã.
Tiết mục văn nghệ chào mừng. Ảnh: Hoàng Phi
Trong nhiệm kỳ qua, công tác Hội và phong trào thanh niên của xã Trung Sơn tiếp tục được giữ vững và có bước phát triển mới, đạt được nhiều kết quả quan trọng, tạo sự chuyển biến mới về mọi mặt hoạt động của Hội, được tổ chức Đoàn, Hội cấp trên ghi nhận và đánh giá cao.
Các chỉ tiêu Nghị quyết Đại hội Hội LHTN xã lần thứ IV đề ra đều đạt và vượt. Nội dung hình thức hoạt động có nhiều đổi mới, công tác phối hợp được thực hiện chặt chẽ, hiệu quả hơn; nhận thức về chính trị – xã hội của hội viên, thanh niên được nâng lên, đa số hội viên, thanh niên tin tưởng tuyệt đối vào sự lãnh đạo của Đảng, điều hành của Chính quyền; tích cực rèn luyện, lao động, sản xuất.
5 năm qua, đã tuyên truyền, vận động hàng trăm lượt đoàn viên thanh niên đăng ký tham gia hiến máu tình nguyện thu về 50 đơn vị máu; trong đại dịch Covid-19, Hội LHTN xã đã kịp thời thành lập đội thanh niên tình nguyện tham gia các hoạt động phòng chống dịch Covid-19, Hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa – Uống nước nhớ nguồn” được đẩy mạnh đã tổ chức trao tặng được 46 suất quà trị giá gần 15 triệu đồng, trao 33 suất quà, 4 xe đạp tiếp sức đến trường trị giá 11 triệu đồng.
Hàng năm tham gia “Lễ thắp nến tri ân” tại nghĩa trang liệt sỹ; trong các dịp Tết nguyên đán tổ chức rửa xe, bán hàng gây quỹ, tổ chức các giải thể thao thiện nguyện bằng hình thức xã hội hóa với tổng số gần 80 triệu đồng trao tặng cho các hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã, điển hình như: chi hội 4 giúp đỡ em Nguyễn Thị Ngà 60 triệu đồng để mổ tim, chi hội 3 ủng hộ Anh Nguyễn Văn Sơn bị tai nạn giao thông qua đời số tiền 7.400.000 đồng, tham gia Đề án 06 trên địa bàn với phương châm “Đi từng ngõ – gõ từng nhà”.
Hội LHTN các xã chúc mừng Đại hội
Kết quả đã kích hoạt được 3284/3173 tài khoản đạt 103,5% chỉ tiêu giao, phối hợp tổ chức được 11 giải thể thao, 5 giải văn nghệ nhằm tạo sân chơi vui vẻ, lành mạnh cho thanh niên; 2 hội thi rung chuông vàng tìm hiểu truyền thống Đoàn TNCS Hồ Chí Minh và sức khỏe sinh sản vị thành niên.
Đồng chí Hoàng Thị Hồng Hạnh – Bí thư xã Trung Sơn phát biểu tại Đại Hội
Tổ chức lễ hưởng ứng triển khai đến các Hội viên và kêu gọi thanh niên tham gia Chương trình “Những bước chân vì cộng đồng” để thực hiện Cuộc vận động “10.000 bước chân mỗi ngày” nâng cao sức khỏe, rèn luyện thể chất cho Hội viên. Hàng năm tổ chức thành công Hội thi Nghi thức đội ca múa hát tập thể, văn nghệ quần chúng, giải bóng đá thiếu niên nhi đồng với sự tham gia của 4/4 chi đoàn, chi hội. Tham gia có hiệu quả 100% các hoạt động do Huyện Đoàn tổ chức đạt kết quả cao.
Đồng chí Nguyễn Tất Hùng – PBT Huyện đoàn, Phó chủ tịch Hội LHTN huyện Đô Lương phát biểu tại Đại hội
Đại hội đã hiệp thương 7 anh, chị vào Ủy ban Hội LHTN Việt Nam xã Trung Sơn, nhiệm kỳ 2024 – 2029.
Hiệp Thương bầu 7 anh, chị vào Ủy ban Hội LHTN Việt Nam xã Trung Sơn, nhiệm kỳ 2024 – 2029
Hiệp thương chị Nguyễn Thị Huệ làm Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam xã Trung Sơn khóa VI- nhiệm kỳ 2024 – 2029, đồng thời hiệp thương cử 2 đại biểu chính thức và 1 đại biểu dự bị tham dự Đại hội Hội LHVN huyện Đô Lương trong thời gian tới.
BCH mới ra mắt và chụp ảnh lưu niệm.
Cũng nhân dịp này, Hội LHTN Việt Nam xã Trung Sơn đã tặng giấy khen cho tập thể và cá nhân và có thành tích xuất sắc trong phong trào thanh niên nhiệm kỳ qua.
Hoàng Phi